ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 1900|ตอบกลับ: 8

รีวิวขลิบไร้เลือด + ตัดเส้น กับหมอเบียร์

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  0.52%

Vel.
1%

1

5

ตอบกลับ

20 หมื่น

เครดิต

ผู้มีประสบการณ์

เครดิต
201570

เข็มประดับยศ 1เข็มประดับยศ 2เข็มประดับยศ 3

ผมเพิ่งตัดสินใจไปขลิบที่ Eternity clinic ของหมอเบียร์ (สาขารังสิต) ขอเกริ่นก่อนว่าผมมีปัญหาหนังหุ้มปลายเริ่มตีบ เวลาใช้งานแล้วจะรู้สึกเจ็บ (บางครั้งเกิดแผลปริ... เจ็บมากๆๆๆ) เลยตัดสินใจไปขลิบไร้เลือด ไทเทเนียม เมื่อวันที่ 30 มี.ค. 67 ที่ผ่านมา > วันทำ <
   ผมเดินทางไปทำด้วยตัวคนเดียว โดยเมื่อไปถึงก็เข้าตรวจกับหมอก่อน โดยเคสของผมหมอแนะนำให้ตัดเส้นสองสลึงเพิ่มเติม เพราะ เส้นสองสลึงค่อนข้างรั้ง จากนั้นหมอก็ทำการฉีดยาชาบริเวณหัวหน่าว บอกเลยว่าขั้นตอนนี้เป็นขั้นตอนที่เจ็บ โดยเฉพาะเมื่อหมอเริ่มฉีดยาจะรู้สึกแสบๆ แต่ทนได้นะครับ จากนั้นก็นั่งรอประมาณ 30 นาที พอครบเวลาหมอก็ให้ผมถอดเสื้อผ้าออกทั้งหมดแล้วสวมชุดคลุมเพื่อพร้อมเข้าห้องผ่าตัด จากนั้นหมอก็จะทดสอบอาการชาก่อน ซึ่งของผมยังรู้สึกจี๊ดๆ หมอเลยฉีดยาชาเพิ่มให้ จากนั้นหมอก็เริ่มทำการตัดเส้นสองสลึงก่อน แล้วค่อยทำการขลิบไร้เลือด โดยระหว่างนั้นหมออีกคนก็ชวนผมคุยเพื่อให้ผมรู้สึกผ่อนคลาย ผ่านไปราวๆ 10 นาที (ผมจะได้เพราะเริ่มขึ้นเตียงตอน 13.05 น. ขลิบพร้อมตัดเส้นสองสลึงเสร็จเวลา 13.15 น.) จากนั้นหมอก็ให้ผมชะโงกดูแผลตัวเอง ซึ่งผมว่าโอเคมากๆ แล้วหมอจึงพันแผลให้ เสร็จแล้วก็ให้เปลี่ยนชุด แล้วรอรับยาฆ่าเชื้อ และยาลดอาการปวด บวม โดยหมอบอกว่ายาชาจะออกฤทธิ์ได้ประมาณ 3 ชม. หมอเลยเตือนว่าช่วงเวลา 16.30 น. อาจจะมีอาการปวดได้ จากนั้นเป็นอันเสร็จเรียบร้อย ผมก็สามารถขับรถกลับบ้านได้เป็นปกติ   เมื่อถึงบ้านช่วงเย็นหลังยาชาหมดฤทธิ์ (เวลาเป๊ะมาก) ผมมีอาการตึงๆ เล็กน้อย ไม่ได้ปวดมาก (อันนี้คิดเอง อาจจะเป็นเพราะขลิบเร็วมาก แผลเลยไม่อักเสบ จึงไม่มีอาการปวดมาก)

> วันที่ 2 หลังทำ<
   กลางดึกผมสะดุ้งตื่นประมาณ 3 ครั้ง จากการแข็งตัวของอวัยวะเพศ (ตี 2 ตี 4 และ ตี 5 จำเวลาแม่นมาก เพราะ รู้สึกเจ็บแผล) นอกจากที่เจ็บแผลตอนเช้ามืด ผมไม่มีอาการผิดปกติ หรือปวดแผลใดๆ เลย (รู้สึกโชคดี) แต่มีเรื่อวที่ต้องระวังคืออย่าให้แผลโดนน้ำ ผมเลยเลือกใช้วิธีเช็ดตัวไปก่อน แต่ที่ลำบากคือตอนฉี่ เพราะ ต้องระวังไม่ให้เปื้อนแผล หรือผ้าพันแผล (ช่วงนี้ฉี่ค่อนข้างกระจาย และคุมทิศทางยากมาก)

> วันที่ 3 หลังทำ <
   สะดุ้งตื่นตอนเช้ามืด ด้วยอาการเจ็บแผลเหมือนเดิม โดยวันนี้หมอนัดแกะแผล โดยหมอชมว่าแผลแห้งดีมาก ดูแลแผลดีมาก ไม่มีคราบฉี่ปนเปื้อนที่ผ้าพันแผลเลย จากนั้นหมอก็ทำแผลให้ใหม่ แล้วก็สอนล้างแผลด้วยตัวเอง (พอดีผมไม่สะดวกมาล้างแผลที่คลินิกทุกวัน) หมอก็สอบถามอาการ ผมก็เลยบอกไปว่าไม่มีอาการเจ็บแผล หรือปวดแผลเลย หมอก็ว่าโอเคดีแล้ว

> วันที่ 4 หลังทำ <
   สะดุ้งตื่นตอนเช้าเหมือนเดิม แต่อาการเจ็บน้อยลง โดยวันนี้ต้องทำแผลเองวันแรก โดยผมต้องถ่ายรูปแผล เพื่อใ้ห้หมอประเมินอาการทุกวัน (แอบเขินมาก) ซึ่งรู้สึกว่าหมอใส่ใจดีมาก แผลโดยรวมก็ปกติดี รู้สึกเจ็บแปลบตอนทำแผลเล็กน้อย

> วันที่ 5 - 9 <
   สะดุ้งตื่นตอนเช้าเหมือนเดิม แต่แผลโดยรวมไม่รู้สึกเจ็บ สามารถใช้ชีวิตปกติได้เลย แค่ห้ามใส่กางเกงที่รัดมากเกินไป ผมเลือกใส่บ๊อกเซอร์อยู่บ้าน แล้วถ้าจะออกไปข้างนอกก็หากางเกงที่หลวมหน่อยสวมทับอีกที ก็ออกจากบ้านได้แล้ว
อันนี้เป็นรูปแผลหลังทำได้ 8 วัน
https://uppic.cloud/ib/SDBAbegCcs          https://uppic.cloud/ib/iHBozSfO4g

> วันที่ 10 หลังทำ <
   วันนี้หมอนัดดูอาการ โดยเมื่อเข้าห้องตรวจหมอก็สั่งให้ถอดกางเกงแล้วขึ้นเตียงเหมือนเดิม (เริ่มรู้สึกชิน และเขินหมอน้อยลง 555) หมอตรวจดูแล้วก็ชมว่าแผลแห้งดีมาก แต่ผมมีอาการเจ็บตรงแผลด้านขวาจี๊ดๆ เล็กน้อย เลยสอบถามหมอเพิ่มเติม (ตอนนั้นกลัวแผลปริมาก เพราะ ระหว่างพักฟื้นอยู่บ้านอวัยวะเพศแข็งตัวค่อนข้างบ่อย จากการที่ตรงส่วนหัวไปถูกับกางเกง) หมอก็ดูให้แล้วบอกว่าไม่เป็นไร แต่วันนี้หมอจะทำการตัดแบ่งซิลีโคนที่รองแผลให้ เพื่อไม่ให้แผลตึงเวลาที่อวัยเพศแข็งตัว ตอนที่หมอตัดแอบรู้สึกเจ็บแผลจี๊ดๆ แต่ทนได้ จากนั้นหมอก็สั่งให้ทำแผลเรื่อยๆ เหมือนเดิม โดยหมอบอกว่าอาบน้ำได้แล้ว แต่ต้องรีบเช็ดแผลให้แห้งและล้างแผลให้สะอาด (ดีใจมากที่จะได้อาบน้ำสักที)

จนถึงตอนนี้ผ่านมา 13 วันแล้วที่ตัดสินใจขลิบไร้เลือดกับหมอเบียร์ รู้สึกว่าคิดถูกที่เลือกที่นี่นะ เพราะ ดูแลดีมากจริงๆ แผลไม่ช้ำเลย ตอนนี้ก็เหลือแต่รอลุ้นให้แม็กที่เย็บแผลหลุด หมอบอกว่าจะเริ่มหลุดในประมาณสัปดาห์ที่ 2 ซึ่งตอนนี้แผลของผมยังมีแม็กอยู่ครบถ้วนทุกตัว ได้แต่แอบลุ้นว่าจะหลุดในเร็วๆ นี้ และหวังว่าแผลจะหายไวไว (อยากใช้งานแล้ว อิอิ)  
โพสต์ยอดนิยม

Vel.
1%

1

5

ตอบกลับ

20 หมื่น

เครดิต

เครดิต
201570

เข็มประดับยศ 1เข็มประดับยศ 2เข็มประดับยศ 3

เจ้าของ| โพสต์ 2024-4-11 20:07:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูปน่าจะไม่ขึ้น เลยขอแนบรูปประกอบเพิ่มเติมละกันครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณต้อง เข้าสู่ระบบ เพื่อดาวน์โหลดไฟล์นี้ หากยังไม่มีบัญชี กรุณา ลงทะเบียน

อัพเกรด  0.01%

4

284

ตอบกลับ

58 หมื่น

เครดิต

ผู้เชี่ยวชาญ

เครดิต
587593

เข็มประดับยศ 1เข็มประดับยศ 2เข็มประดับยศ 3เข็มประดับยศ 4เข็มประดับยศ 5เข็มประดับยศ 6

โพสต์ 2024-4-12 05:36:38 จากอุปกรณ์พกพา | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลเรียบร้อยดีครับ หล่อแน่ๆ

อัพเกรด  40%

Vel.
40%

0

5

ตอบกลับ

1400

เครดิต

สมาชิกใหม่

เครดิต
1400
โพสต์ 2024-4-17 15:30:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาแรงไหมครับ

Vel.
1%

1

5

ตอบกลับ

20 หมื่น

เครดิต

เครดิต
201570

เจ้าของ| โพสต์ 2024-4-17 17:28:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Ittipon ตอบกลับเมื่อ 2024-4-17 15:30
ราคาแรงไหมครับ

ถ้าขลิบ (รุ่นไทเทเนียม) อย่างเดียว 15,900 บาท แต่ของผมมีตัดเส้นสองสลึงด้วยอีก 5,000 บาท ครับ ราคาเอาเรื่องอยู่ แต่แลกกับความสะดวก สบายใจ แล้วก็ผลงานที่ออกมาสำหรับผมคิดว่าคุ้มค่าอยู่นะ

อัพเกรด  26.2%

Vel.
26%

0

2

ตอบกลับ

1262

เครดิต

สมาชิกใหม่

เครดิต
1262
โพสต์ 2024-4-19 19:32:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สาขานี้ใกล้บ้านผมมากๆแค่5km.

อัพเกรด  1.75%

Vel.
2%

2

21

ตอบกลับ

20 หมื่น

เครดิต

เครดิต
205252

โพสต์ 2024-4-21 16:41:45 จากอุปกรณ์พกพา | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยเลยครับ

อัพเกรด  2.16%

Vel.
2%

2

72

ตอบกลับ

20 หมื่น

เครดิต

เครดิต
206466

โพสต์ 2024-5-1 00:32:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลังทำ 1 วัน แทบจะไม่บวม สุดยอดครับ

อัพเกรด  2.35%

Vel.
2%

1

81

ตอบกลับ

20 หมื่น

เครดิต

เครดิต
207044

โพสต์ 2024-7-6 21:38:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โดยรวมดีเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ข้อความล้วน|อุปกรณ์พกพา|ประวัติการแบน|ROIKIB | รอยขลิบ

GMT+7, 2024-7-27 12:37 , Processed in 0.029813 second(s), 39 queries .