ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 1553|ตอบกลับ: 1

จากขลิบวันแรก ถึง ครบเดือน

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  0.64%

Vel.
1%

2

2

ตอบกลับ

20 หมื่น

เครดิต

ผู้มีประสบการณ์

เครดิต
201920

เข็มประดับยศ 1เข็มประดับยศ 2เข็มประดับยศ 3

เล่าความรู้สึกของการขลิบและความกังวลนะครับ

D1 ไปขลิบแบบคิดว่าไม่เจ็บมากหรอก ยาชา แก้ปวด ก็มีน่าจะสบายๆ
พอขลิบเสร็จผ่านไปประมาณชั่วโมงนึง คือ ปวดมากกกก รีบกินข้าวกินยาแก้ปวด ไม่หายปวดนะครับบอกเลย
แต่ก็ดีขึ้นนิดหน่อย พยายามขับรถกลับแบบต้องเกร็งตูดเวลาถนนเป็นคลื่น เด้งทีน้ำตาไหล (แนะนำให้หาคนไปด้วยดีกว่าครับ)
[url=]I[/url]    
ช่วง 3 วันแรก แผลไม่ให้โดนน้ำ ฉี่แบบระวังสุดๆ ก็ไม่ได้เปิดแผลดูจนหมอนัดให้เข้าไปเช็คแผลหลังขลิบ
ก็ได้สภาพตามรูปด้านล่าง

ช่วงอาทิตย์แรกของผมพยายามไม่ให้โดนน้ำอาบเสร็จก็ล้างน้ำเกลือและพันแผล
เริ่มใช้ยากันแผลเป็น Star ฝาฟ้าประมาณวันที่ 6 ก่อนการพันผ้า

ช่วงวันที่ 10 สภาพก็ตามรูปครับ มีบวมนิด
อาการฉี่กระจัดการจายยังคงมี แต่ดีขึ้นจนช่วงวันที่ 15 ของการขลิบก็กลับสู่การฉี่ปกติ
อาการแข็งตอนหลับก็ปลุกให้ตื่นเพราะมันจะรัด แต่พอผ่านอาทิตย์ที่ 2 ไปแล้วค่อนข้างดีขึ้นมาก

พอครบ 21 วันเลยไปให้ทางหมอแกะแม็กออกให้เพราะรู้สึกเจ็บบางจุด
คือ ตอนแกะแม็กมีร้องเพราะเจ็บระดับนึง พอแกะออกหมดก็โล่งๆๆ

สภาพหลังแกะแม็คออก หมอยังแนะนำให้พันผ้าต่ออีก 2 อาทิตย์
วันนี้ครบ 4 สัปดาห์เต็ม หลังจากลองไม่พันผ้าและปล่อยธรรมดาก็มีบวมขึ้นนิดหน่อยไม่มาก
พอพันผ้าอาการบวมก็ยุบลงเป็นปกติครับ

สภาพก็ประมาณนี้ครับ ก็น่าจะพันผ้าต่อไปอีกพักนึงจนไม่บวม

สิ่งที่ยังต้องสังเกตุต่อไป คือ เวลาแข็งตัว หนังยังตึงๆทำให้รู้สึกสั้นจัง (เมื่อเทียบกับก่อนขลิบ)
และยังแข็งไม่สุด จากที่อ่านจากผู้มารีวิวเห็นว่าต้องรอประมาณ 2 เดือนจะกลับมาปกติ ก็รอดูต่อไปครับ
โดยรวมหลังขลิบ น่ารักไปอีกแบบ แถมหัวเปิดรับลมตลอดไม่อับ เมื่อเทียบกับก่อนขลิบที่ต้องดึงขึ้นให้เปิด  

โพสต์ยอดนิยม

อัพเกรด  69.5%

Vel.
70%

1

4

ตอบกลับ

695

เครดิต

สมาชิกทั่วไป

เครดิต
695
โพสต์ 2023-12-6 13:31:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พอจะมีภาพประกอบไหมครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ข้อความล้วน|อุปกรณ์พกพา|ประวัติการแบน|ROIKIB | รอยขลิบ

GMT+7, 2024-7-27 18:22 , Processed in 0.021106 second(s), 25 queries .